Biosensor & Medical Instrument

อ.เดโช ทองอร่าม (Decho Thong-Aram)
Research Topics :
Contact address : อาคารภาควิชานิวเคลียร์เทคโนโลยี ชั้น 1 ห้อง 103
Email : Decho.T@chula.ac.th
รศ.ดร.เจษฎา ชินรุ่งเรือง (Assoc. Prof. Dr. Chedsada Chinrungrueng)
Research Topics :
Contact address : อาคารเจริญวิศวกรรม (ตึก 4) ชั้น 13
Email : Chedsada.C@chula.ac.th
ผศ.ดร.วีระยุทธ ศรีธุระวานิช (Assist. Prof. Dr. Werayut Srituravanich)
Research Topics :
Contact address : อาคารสลับ ลดาวัลย์ ชั้น 2 ห้อง 202
Email : werayut.s@chula.ac.th
ผศ.ดร.สุพัฒนา เอื้อทวีเกียรติ (Assist. Prof. Dr. Supatana Auethavekiat)
Research Topics :
Contact address : อาคารบุญรอด บิณฑสันต์ (อาคารวิศวกรรมไฟฟ้า) ชั้น 3 ห้อง 302
Email : asupatana@yahoo.com
อ.ดร.อภิวัฒน์ เล็กอุทัย (Dr. Apiwat Lek-uthai)
Research Topics :
Contact address : อาคารบุญรอด บิณฑสันต์ (อาคารวิศวกรรมไฟฟ้า) ชั้น 3 ห้อง 306
Email : apiwat.lekuthai@gmail.com
ผศ.ดร.อาภรณ์ ธีรมงคลรัศมี (Assist. Prof. Dr. Arporn Teeramongkonrasmee)
Research Topics :
Contact address : อาคารบุญรอด บิณฑสันต์ (อาคารวิศวกรรมไฟฟ้า) ชั้น 3 ห้อง 306
Email : tarporn@chula.ac.th
รศ.ดร.มานะ ศรียุทธศักดิ์ (Assoc. Prof. Dr. Mana Sriyudthsak)
Research Topics : 1) Fabrication of biosensors: glucose sensors, vitellogenin sensors 2) Fabrication of chemical sensors 3) Applications of chemical gas sensors 4) Electromagnetic field effects on living cell or human 5) Biomedical instruments 6) Hardware and software for disabled 7) Bio-fuel cell
Contact address : อาคารบุญรอด บิณฑสันต์ (อาคารวิศวกรรมไฟฟ้า) ชั้น 5
Email : Mana.S@chula.ac.th
อ. ดร.ภาคภูมิ สมบูรณ์ (Dr. Pakpum Somboon)
Research Topics :
Contact address : ตึก 1 คณะวิศวกรรมศาสตร์ ชั้น 2
Email : pakpum.s@chula.ac.th